คาสิโนออนไลน์ มุขมนตรี ปลดล็อคอัดบุรีราษฏ์ 3-0 ลุ้นเข้ารอบ “คิง เพาเวอร์ คัพ” โซนอีสาน

Image result for มุขมนตรี ปลดล็อคอัดบุรีราษฏ์ 3-0 ลุ้นเข้ารอบ “คิง เพาเวอร์ คัพ” โซนอีสาน

ทีมดังจากอุดรธานี ปลดล็อคคว้าชัยนัดแรกหลังเอาชนะ บุรีราษฏ์ดรุณวิทยา 3-0 ในคิง เพาเวอร์ คัพ รอบคัดเลือกโซนอีสานวันที่สอง ทั้งสี่กลุ่มลุ้นทีมเข้ารอบสนุก

คาสิโนออนไลน์ ฟุตบอล คิง เพาเวอร์คัพ 2017 รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี รอบคัดเลือกภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ที่สนามกีฬากลางจังหวัดขอนแก่น รอบแบ่งกลุ่มนัดที่สอง โดยมีการแข่งขันทั้งหมด 4 คู่ (1 พฤศจิกายน)

คู่แรก สุรธรรมพิทักษ์ (นครราชสีมา)ที่ลงสนามเป็นนัดที่สองของกลุ่มเอ เสมอกับ เทศบาลหนองหญ้าม้า(ร้อยเอ็ด) ที่ลงแข่งขันนัดแรก 1-1

ขณะคู่ที่สองกลุ่มบี ด่านเกวียนวิทยา(นครราชสีมา) ลงสนามนัดที่สอง เฉือนชนะ นางรอง (บุรีรัมย์)ที่ลงสนามนัดแรก 1-0

ส่วนคู่ที่สามกลุ่มซี ดาร์บี้แมตช์เมืองขอนแก่น อมตวิทยา ที่ลงสนามเป็นนัดที่สองเฉือน แก่นนครวิทยาลัย อีกหนึ่งทีมเต็งที่ลงสนามนัดแรก 1-0

และคู่สุดท้ายกลุ่มดีม้ามืดอย่าง เทศบาล 2 มุขมนตรี(อุดรธานี) ที่นัดแรกเสมอ กีฬาขอนแก่น 0-0 ปลดชัยคว้าชัยอัด เทศบาล 1 บุรีราษฏ์ดรุณวิทยา (บุรีรัมย์) 3-0

สรุปตารางคะแนน ฟุตบอล คิง เพาเวอร์คัพ 2017 รุ่นอายุไม่เกิน 15 ปี โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

กลุ่มเอ
1.สมเด็จพิทยาคม แข่ง 1 ชนะ 1 เสมอ 0 แพ้ 0 มี 3 แต้ม
2. เทศบาลหนองหญ้าม้า แข่ง 1 ชนะ 0 เสมอ 1 แพ้ 1 มี 1 แต้ม
3.สุรธรรมพิทักษ์ แข่ง 2 ชนะ 0 เสมอ 1 แพ้ 1 มี 1 แต้ม

กลุ่มบี
1.เทศบาลวังสะพุง 2 บ้านบุ่งไสล่ แข่ง 1 ชนะ 1 เสมอ 0 แพ้ 0 มี 3 แต้ม
2.ด่านเกวียนวิทยา แข่ง 2 ชนะ 1 เสมอ 0 แพ้ 1 มี 3 แต้ม
3.นางรอง แข่ง 1 ชนะ 0 เสมอ 0 แพ้ 1 มี 0 แต้ม

กลุ่มซี
1.อมตวิทยา แข่ง 2 ชนะ 1 เสมอ 1 แพ้ 0 มี 4แต้ม
2.พระครูพิทยาคม แข่ง 1 ชนะ 0 เสมอ 1 แพ้ 0 มี 1 แต้ม
3.แก่นนครวิทยาลัย แข่ง 1 ชนะ 0 เสมอ 0 แพ้ 0 มี 0 แต้ม

กลุ่มดี
1.เทศบาล2 มุขมนตรี แข่ง 2 ชนะ 1 เสมอ 1 แพ้ 0 มี 4 แต้ม
2. กีฬาขอนแก่น แข่ง 1 ชนะ 0 เสมอ 1 แพ้ 0 มี 1 แต้ม
3. เทศบาล 1 บุรีราษฏ์ดรุณวิทยา แข่ง 1 ชนะ 0 เสมอ 0 แพ้ 1 มี 0 แต้ม

หมายเหตุ:ถ้าคะแนนเท่ากันให้พิจารณาทีมเข้ารอบด้วยการจับฉลาก เพื่อหาที่ 1 แต่ละสายเข้าสู่รอบสอง

สำหรับโปรแกรม ฟุตบอล คิง เพาเวอร์ คัพ 2017 รอบแรกนัดสามในวันที่ 2 พฤศจิกายน เตะกัน 4 คู่

10.00 น. เทศบาลหนองหญ้าม้า (ร้อยเอ็ด) – สมเด็จพิทยาคม (กาฬสินธุ์)
11.30 น. นางรอง (บุรีรัมย์) – เทศบาลวังสะพุง 2 บ้านบุ่งไสล่ (เลย)
14.00 น. แก่นนครวิทยาลัย (ขอนแก่น) – พระครูพิทยาคม (บุรีรัมย์)
15.30 น. บุรีราษฏ์ดรุณวิทยา (บุรีรัมย์) – กีฬาขอนแก่น (ขอนแก่น)